![15284197_1360465450631268_5798380581338995984_n](http://www.era.chiangmaipao.go.th/wp-content/uploads/2016/12/15284197_1360465450631268_5798380581338995984_n-678x381.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ 28 พฤศจิกายน 2559 ณ โรงแรมโลตัสปางสวนแก้ว องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ได้จัดการประชุมสัมมนาภาคีเชียงใหม่เพื่อการปฏิรูปการศึกษาครั้งที่ 2/2559 โดยได้รับเกียรติจากนายกฤษณ์ ธนาวนิช รองผู้ว่าราชการจะงหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานเปิดการประชุม ผู้ดำเนินการในการประชุมโดยนายไพรัช ใหม่ชมภู รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มีวัตถุประสงค์เพื่อหารือร่วมกันเกี่ยวกับการดำเนินการขับเคลื่อนตามแผนยุทธศาสตร์การปฏิรูปการศึกษา, สร้างการมีส่วนร่วม ระดมแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและเพื่อประโยชน์ในการบูรณาการโครงการสำคัญร่วมกันกับหน่วยงานทางการศึกษาในจังหวัดเชียงใหม่